Toàn cảnh Lễ Khai mạc Hội thao
Hội thao chào mừng kỷ niệm 133 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 - 19/5/2023) và kỷ niệm 69 năm ngày thành lập đảng bộ khối các cơ quan tỉnh Phú Thọ (29/4/1954 - 29/4/2023).
Vào sáng ngày 01/4/2023, tại Nhà luyện tập và thi đấu tỉnh Phú Thọ đã diễn ra Hội thao Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh Phú Thọ năm 2023 do Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh Phú Thọ phối hợp với Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tổ chức. Hội thao là một trong các hoạt động chào mừng kỷ niệm 133 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 – 19/5/2023) và kỷ niệm 69 năm ngày thành lập Đảng bộ Khối các cơ quan tỉnh Phú Thọ (29/4/1954 – 29/4/2023).
Hội thao được tổ chức từ ngày 31/3 - 02/4 gồm 04 môn thi đấu là Cầu lông, Bóng bàn, Kéo co, Bóng chuyền hơi, với sự tham gia của gần 800 vận động viên đến từ 55 các Chi, Đảng bộ trực thuộc Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh Phú Thọ. Các trận đấu diễn ra trong không khí sôi nổi, hào hứng với sự cổ vũ nhiệt tình từ các cổ động viên.
Đ/c Lê Hồng Quang - Đảng bộ Sở KH&CN giành Giải nhất môn bóng bàn đơn nam nội dung 43 tuổi trở lên
Đảng bộ Sở Khoa học và Công nghệ tỉnh Phú Thọ đã tham gia Hội thao cả 4 môn thi đấu: bóng chuyền hơi, cầu lông, kéo co và bóng bàn. Kết quả thi đấu, đoàn Thể thao Sở đã đạt Giải Nhất môn bóng bàn ở nội dung đơn nam 43 tuổi trở lên và giải Nhất môn bóng bàn ở nội dung đơn nam 43 tuổi trở xuống.
Đ/c Nguyễn Đình Dũng - Đảng bộ Sở KH&CN giành Giải nhất môn bóng bàn đơn nam nội dung 43 tuổi trở xuống
Hội thao Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh Phú Thọ năm 2023 tạo môi trường rèn luyện thân thể, nâng cao sức khỏe, nâng cao đời sống văn hóa tinh thần, tăng cường tình đoàn kết, giao lưu giữa các đảng viên, cán bộ, công nhân, viên chức các đơn vị, từ đó đẩy mạnh phong trào thể dục thể thao trong toàn Khối, thực hiện tốt cuộc vận động toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại, góp phần thực hiện thắng lợi nhiệm vụ chính trị của cơ quan, đơn vị.
Ngọc Lan
Ngày 26/7/2024, tại Trung tâm Hội nghị tỉnh, Trung tâm Ứng dụng và Thông tin KHCN, Sở Khoa học và Công nghệ Phú Thọ tổ chức Hội nghị “Giới thiệu 1 số công nghệ mới phục vụ sản xuất kinh doanh cho các tổ chức, cá nhân trên địa bàn tỉnh Phú Thọ năm 2024”. Ông Nguyễn Xuân Hoàn - PGĐ Sở Khoa học và Công nghệ tỉnh trực tiếp tham dự và chủ trì Hội nghị.
Nhằm phát huy truyền thống, đạo lý của dân tộc “Đền ơn đáp nghĩa”, động viên thăm hỏi sức khỏe và bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với những gia đình chính sách đã hy sinh, cống hiến, mất mát to lớn của các thế hệ cha ông đi trước để bảo vệ nền độc lập, tự do của dân tộc. Nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024), ngày 25/7/2024, Công đoàn cơ sở Sở Khoa học và công nghệ đã đến thăm hỏi và tặng quà gia đình chính sách
Được đánh giá cao trong 32 giải pháp kỹ thuật tiêu biểu, lựa chọn từ 11 Hội Nông dân cấp huyện tham gia cuộc thi “Sáng tạo kỹ thuật nhà nông” tỉnh Phú Thọ năm 2024, tác giả Hoàng Kim Phụng, xã Thanh Hà, huyện Thanh Ba đã giành được Giải Nhất với giải pháp “Máy bừa kết hợp cày rạch và lên luống”.
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng luôn đặc biệt quan tâm, chú trọng đến phát triển khoa học, công nghệ và đổi mới sáng tạo (KH,CN&ĐMST). Dưới sự lãnh đạo của Tổng Bí thư, văn kiện Đại hội XIII của Đảng đã đề cập toàn diện, sâu sắc vai trò của KH,CN&ĐMST thể hiện xuyên suốt trong các mục tiêu phát triển đất nước của Đảng.
Ngày 15/7/2024, Bộ Thông tin và Truyền thông ban hành văn bản số 2765/BTTTT-CĐSQG công bố Danh sách các nền tảng số quốc gia do các Bộ, ngành triển khai trên toàn quốc để địa phương khai thác, tránh trùng lặp.
Chiều ngày 10/7/2024, HĐND tỉnh khóa XIX, nhiệm kỳ 2021 - 2026 đã bế mạc Kỳ họp thứ Tám. Cổng Thông tin điện tử tỉnh Phú Thọ trân trọng đăng toàn văn bài phát biểu bế mạc của đồng chí Bùi Minh Châu - Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh.