Thực hiện Kế hoạch số 28/KH-SKHCN ngày 05/5/2023 của Sở Khoa học và Công nghệ về việc tổ chức các hoạt động Chào mừng kỷ niệm 10 năm Ngày Khoa học và Công nghệ Việt Nam (18/5/2013 - 18/5/2023). Được sự nhất trí của Đảng ủy, Lãnh đạo Sở Khoa học và Công nghệ, BCH Chi đoàn phối hợp với Công đoàn Sở tổ chức chương trình Hội thao Chào mừng Ngày Khoa học và Công nghệ Việt Nam 18/5.
Lãnh đạo Sở chụp hình lưu niệm cùng các vận động viên, đoàn viên công đoàn Sở
Tham dự và động viên tinh thần các đoàn viên công đoàn, vận động viên tham gia thi đấu có các đồng chí lãnh đạo: Đ/c Nguyễn Duy Anh - Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Sở KH&CN; Đ/c Khổng Danh Đạt - Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Giám đốc Sở; Đ/c Đỗ Xuân Hoàn - Phó Giám đốc Sở, Đ/c Chu Thị Bích Thủy - Phó Giám đốc Sở cùng các đồng chí lãnh đạo các phòng, đơn vị trực thuộc Sở và các đồng chí đoàn viên Công đoàn Sở KH&CN Phú Thọ.
Khai mạc Hội thao
Chương trình giao lưu thể thao gồm 2 nội dung thi đấu: Môn bóng chuyền hơi và môn bóng bàn.
Giao lưu Bóng chuyền hơi
Giao lưu Bóng chuyền hơi
Với sự cổ vũ nồng nhiệt của các cổ động viên có mặt trên sân, các cầu thủ của các đội đã thi đấu sôi nổi với tinh thần thể thao trung thực, cao thượng, đoàn kết, vui, khỏe, đầy thiện chí và đã cống hiến cho khán giả những pha bóng đẹp.
Giao lưu bóng bàn
Đây là hoạt động nhằm đẩy mạnh phong trào rèn luyện thể thao, rèn luyện thân thể, nâng cao thể chất cho công chức, viên chức và người lao động của Sở, đẩy mạnh phong trào “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”; đồng thời tạo điều kiện tăng cường tinh thần đoàn kết, góp phần nâng cao sức khỏe để công tác và sẵn sàng hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao trong thời gian tới./.
Ngọc Lan
Ngày 26/7/2024, tại Trung tâm Hội nghị tỉnh, Trung tâm Ứng dụng và Thông tin KHCN, Sở Khoa học và Công nghệ Phú Thọ tổ chức Hội nghị “Giới thiệu 1 số công nghệ mới phục vụ sản xuất kinh doanh cho các tổ chức, cá nhân trên địa bàn tỉnh Phú Thọ năm 2024”. Ông Nguyễn Xuân Hoàn - PGĐ Sở Khoa học và Công nghệ tỉnh trực tiếp tham dự và chủ trì Hội nghị.
Nhằm phát huy truyền thống, đạo lý của dân tộc “Đền ơn đáp nghĩa”, động viên thăm hỏi sức khỏe và bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với những gia đình chính sách đã hy sinh, cống hiến, mất mát to lớn của các thế hệ cha ông đi trước để bảo vệ nền độc lập, tự do của dân tộc. Nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024), ngày 25/7/2024, Công đoàn cơ sở Sở Khoa học và công nghệ đã đến thăm hỏi và tặng quà gia đình chính sách
Được đánh giá cao trong 32 giải pháp kỹ thuật tiêu biểu, lựa chọn từ 11 Hội Nông dân cấp huyện tham gia cuộc thi “Sáng tạo kỹ thuật nhà nông” tỉnh Phú Thọ năm 2024, tác giả Hoàng Kim Phụng, xã Thanh Hà, huyện Thanh Ba đã giành được Giải Nhất với giải pháp “Máy bừa kết hợp cày rạch và lên luống”.
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng luôn đặc biệt quan tâm, chú trọng đến phát triển khoa học, công nghệ và đổi mới sáng tạo (KH,CN&ĐMST). Dưới sự lãnh đạo của Tổng Bí thư, văn kiện Đại hội XIII của Đảng đã đề cập toàn diện, sâu sắc vai trò của KH,CN&ĐMST thể hiện xuyên suốt trong các mục tiêu phát triển đất nước của Đảng.
Ngày 15/7/2024, Bộ Thông tin và Truyền thông ban hành văn bản số 2765/BTTTT-CĐSQG công bố Danh sách các nền tảng số quốc gia do các Bộ, ngành triển khai trên toàn quốc để địa phương khai thác, tránh trùng lặp.
Chiều ngày 10/7/2024, HĐND tỉnh khóa XIX, nhiệm kỳ 2021 - 2026 đã bế mạc Kỳ họp thứ Tám. Cổng Thông tin điện tử tỉnh Phú Thọ trân trọng đăng toàn văn bài phát biểu bế mạc của đồng chí Bùi Minh Châu - Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh.