Ngày 28/8/2019, tại Hội trường Sở Khoa học và Công nghệ đã diễn ra Đại hội Chi đoàn Sở Khoa học và Công nghệ nhiệm kỳ 2019-2022. Dự và chỉ đạo Đại hội có đồng chí Phạm Công Khanh - Phó Bí thư Đảng ủy, Phó giám đốc Sở Khoa học và Công nghệ; đồng chí Nguyễn Ngọc Linh - Phó Bí thư Đoàn khối các Cơ quan tỉnh; các đồng chí là lãnh đạo công đoàn, lãnh đạo các phòng, đơn vị trực thuộc cùng 38 đồng chí đoàn viên chi đoàn Sở Khoa học và Công nghệ.
Toàn cảnh Đại hội
Trong nhiệm kỳ 2017 - 2019, công tác Đoàn và phong trào TTN của Chi đoàn Sở Khoa học và Công nghệ đã hoàn thành tốt nhiệm vụ đề ra. Trong nhiệm kỳ, Chi đoàn được Tỉnh đoàn, BCH Đoàn Khối đánh giá là đơn vị có thành tích xuất sắc trong công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu nhi. BCH Chi đoàn đã tổ chức thực hiện đạt các chỉ tiêu trong nhiệm kỳ; các hoạt động được tổ chức với nội dung, hình thức phong phú, thu hút đông đảo đoàn viên tham gia. Vị trí, vai trò của đoàn viên Chi đoàn trong cơ quan ngày càng được khẳng định, góp phần có hiệu quả trong thực hiện thắng lợi nhiệm vụ chính trị của cơ quan.
Đ/c Phạm Công Khanh - Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Giám đốc Sở tặng hoa chúc mừng Đại hội
Nhiệm kỳ 2019-2022, chi đoàn tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng hoạt động, phấn đấu hoàn thành các chỉ tiêu Nghị quyết: 100% đoàn viên được tham gia học tập, quán triệt các Chỉ thị, Nghị quyết của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước và của tổ chức Đoàn; 100% đoàn viên thực hiện tốt kỷ luật lao động, nội quy, quy chế hoạt động của cơ quan; 100% đoàn viên thực hiện tốt việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; 100% đoàn viên hoàn thành nhiệm vụ chuyên môn; Hàng năm có 90% đoàn viên được xếp loại Đoàn viên xuất sắc; Trong nhiệm kỳ giới thiệu cho Đảng ủy Sở xem xét kết nạp từ 3 - 5 đoàn viên ưu tú; Tổ chức được từ 2 - 3 hoạt động thanh niên tình nguyện; Xây dựng Câu lạc bộ thể thao và Đội văn nghệ xung kích hoạt động thường xuyên, chất lượng; đáp ứng nhiệm vụ chính trị của cơ quan.
Đ/c Chu Thị Bích Thuỷ - Chủ tịch Công đoàn Sở tặng hoa chúc mừng Đại hội
Trong không khí dân chủ cùng sự thống nhất cao, Đại hội đã tiến hành bầu BCH nhiệm kỳ 2019 - 2022 gồm 05 đồng chí, đồng chí Lưu Đình Nghĩa được bầu giữ chức vụ Bí thư Chi đoàn. Thay mặt BCH Chi đoàn nhiệm kỳ 2019 - 2022, đồng chí Bí thư Chi đoàn khóa mới đã thể hiện sự quyết tâm sẽ tiếp tục phát huy những thành tích đã đạt được, để đưa các phong trào hoạt động của Chi đoàn đi vào chiều sâu và thiết thực góp phần thực hiện nhiệm vụ chính trị của Sở Khoa học và Công nghệ.
Đ/c Phạm Công Khanh - Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Giám đốc Sở tặng hoa chúc mừng Ban chấp hành chi đoàn khóa mới
Chia tay các đồng chí không tái cử trong nhiệm kỳ 2019 - 2022
Làm Lễ trưởng thành đoàn cho các đồng chí đoàn viên chi đoàn
Ngọc Lan
Ngày 26/7/2024, tại Trung tâm Hội nghị tỉnh, Trung tâm Ứng dụng và Thông tin KHCN, Sở Khoa học và Công nghệ Phú Thọ tổ chức Hội nghị “Giới thiệu 1 số công nghệ mới phục vụ sản xuất kinh doanh cho các tổ chức, cá nhân trên địa bàn tỉnh Phú Thọ năm 2024”. Ông Nguyễn Xuân Hoàn - PGĐ Sở Khoa học và Công nghệ tỉnh trực tiếp tham dự và chủ trì Hội nghị.
Nhằm phát huy truyền thống, đạo lý của dân tộc “Đền ơn đáp nghĩa”, động viên thăm hỏi sức khỏe và bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với những gia đình chính sách đã hy sinh, cống hiến, mất mát to lớn của các thế hệ cha ông đi trước để bảo vệ nền độc lập, tự do của dân tộc. Nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024), ngày 25/7/2024, Công đoàn cơ sở Sở Khoa học và công nghệ đã đến thăm hỏi và tặng quà gia đình chính sách
Được đánh giá cao trong 32 giải pháp kỹ thuật tiêu biểu, lựa chọn từ 11 Hội Nông dân cấp huyện tham gia cuộc thi “Sáng tạo kỹ thuật nhà nông” tỉnh Phú Thọ năm 2024, tác giả Hoàng Kim Phụng, xã Thanh Hà, huyện Thanh Ba đã giành được Giải Nhất với giải pháp “Máy bừa kết hợp cày rạch và lên luống”.
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng luôn đặc biệt quan tâm, chú trọng đến phát triển khoa học, công nghệ và đổi mới sáng tạo (KH,CN&ĐMST). Dưới sự lãnh đạo của Tổng Bí thư, văn kiện Đại hội XIII của Đảng đã đề cập toàn diện, sâu sắc vai trò của KH,CN&ĐMST thể hiện xuyên suốt trong các mục tiêu phát triển đất nước của Đảng.
Ngày 15/7/2024, Bộ Thông tin và Truyền thông ban hành văn bản số 2765/BTTTT-CĐSQG công bố Danh sách các nền tảng số quốc gia do các Bộ, ngành triển khai trên toàn quốc để địa phương khai thác, tránh trùng lặp.
Chiều ngày 10/7/2024, HĐND tỉnh khóa XIX, nhiệm kỳ 2021 - 2026 đã bế mạc Kỳ họp thứ Tám. Cổng Thông tin điện tử tỉnh Phú Thọ trân trọng đăng toàn văn bài phát biểu bế mạc của đồng chí Bùi Minh Châu - Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh.